My Story #19 :: thaiphotocontest10 (เกาะช้าง)
🙏สวัสดีค่ะเพื่อนๆ steemians ทั้งชาวไทยชาวลาวที่น่ารักทุกท่าน
...(โพสที่ 30).. วันนี้ขอร่วมกิจกรรมดีๆที่ทาง @thaiteam จัดขึ้นสักหน่อยค่ะ ในหัวข้อ Nature Scape นั่นคือ *การถ่ายภาพธรรมชาติ ที่เราคิดว่าสวยงามที่สุด แล้วอธิบายเกี่ยวกับภาพถ่ายนั้นอย่างน้อย 10 บรรทัดขึ้นไป (ไม่นับอิโมจิ) * และอย่าลืมเพิ่ม tag #thaipromocontest10 ด้วยนะคะ...เพื่อนๆมาร่วมกิจกรรมกันเยอะๆนร้า.. ชุมชนเราจะได้คึกคักค่ะ...
...ภาพนี้คุณสามีเป็นคนถ่ายไว้ให้ค่ะ.. หลายปีก่อนจุ๋มและสามีเรามีโอกาสไปเที่ยวเกาะช้างด้วยความบังเอิญปนโชคดี....นั่นคือบังเอิญเจอรุ่นพี่ที่สนิท ก่อนจากกันพี่เค้าก็ให้กิฟท์เวาเชอร์ของเกาะช้าง รีสอร์ท แอนด์ สปา สำหรับพักแบบฟรีๆ 1 คืน เราก็รับมาด้วยความยินดีเลยค่ะเพราะก่อนถึงวันหมดอายุเรายังพอมีเวลาได้ไปเที่ยวกัน...
... การเดินทางจาก กทม.ไปเกาะช้าง จ.ตราด ก็ไปได้หลายช่องทางค่ะ... พวกเราก็ไปกันแบบลุยๆลูกทุ่งหน่อย นั่นคือ ขึ้นรถทัวร์ที่หมอชิต แล้วไปต่อรถสองแถวเพื่อไปท่าเรือเฟอร์รี่ ขึ้นจากเรือก็ต่อสองแถวไปที่โรงแรม เดินทางหลายชั่วโมงเลยค่ะ ออกจากหมอชิตตอนเช้าถึงโรงแรมเอาตอนบ่ายแก่ๆนู่นเลย....
... ช่วงที่เราไปเป็นหน้าโลซีซั่น (ส่วนใหญ่กิฟท์เวาเชอร์ที่เค้าแจกฟรีก็เป็นช่วงหน้าโลอ่ะเนอะ555)...เช็คอินเรียบร้อย เก็บกระเป๋าเข้าที่พักก็ไปเดินเล่นกัน นักท่องเที่ยวบางตามาก ก็ดูสงบ.. เราได้ห้องพักเป็นบังกะโลแยกหลังมีความเป็นส่วนตัวดีค่ะ...
...เวลาส่วนใหญ่ก็เดินเล่นชายหาด น้ำสะอาดดีค่ะ ถึงแม้จะเป็นช่วงหน้าฝนแต่เราโชคดีที่ไม่เจอฝนเลย อากาศดีมากไม่ร้อนจนเกินไป แถมเงียบสงบด้วยค่ะ ตกเย็นทานอาหารเรียบร้อยก็นั่งเล่นกินลม รอชมดาวกันค่ะ กลางคืนท้องฟ้าโล่งไม่มีเมฆบัง ไร้แสงสีต่างจากเมืองกรุง ทำให้เห็นดาวชัดเจนมมาก
... ตอนกลางคืนหลับสบายตื่นเช้ามาสมองโล่ง.. หลังทานมื้อเช้าที่โรงแรมเตรียมไว้ให้ ก็ยังมีเวลามากพอที่จะเดินเล่นริมหาดกันอีกรอบก่อนเช็คเอาท์และเตรียมตัวเดินทางกลับเมืองกรุง...
... การท่องเที่ยวในครั้งนี้ถึงแม้จะใช้เวลาเดินทางยาวนานแต่ถือว่าเป็นช่วงเวลาที่คุ้มค่าและมีความสุขมากๆเลยค่ะ
.... สำหรับโพสนี้ขอจบแต่เพียงแค่นี้ก่อนนะคะ เจอกันใหม่โพสหน้าค่า 😘😘
♥️สุดท้ายนี้ขอบคุณ @thaiteam และผู้สนับสนุนกิจกรรมนี้ทุกๆท่านค่ะ♥️
❇️❇️สำหรับเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านโพสนี้และต้องการสมัครเข้ามาเป็นสมาชิก ขอแนะนำลิงค์นี้เลยค่ะ
วิธีลงชื่อสมัครใช้ Steemit แฟลตฟอร์มโดยคุณตุ๊กตา
👉 https://steemit.com/thai/@tookta/pt-1
👉 https://steemit.com/thai/@tookta/pt-2
🙏ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาติดตาม คอมเมนท์ และอัพโหวตให้กันนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ @piyamas(จุ๋ม)
นางแบบก็สวยวิวก็สวยครับคุณจุ๋ม
ขอบคุณค่าคุณโจ้ ♥️
Beautiful .. wonderful, amazing, extraordinary.
Travel is a life school, good for you
Well done on the pictures .. for more creativity.
Thank you very much😍
สวยมากค่ะ ทั้งคนทั้งทะเล
ขอบคุณค่าคุณบัว 😘
น่ารักจังค่ะ
ขอบคุณค่า❤️
สวยทั้งคนและทะเลเลยค่ะ😊
ขอบคุณค่าคุณยุ😍
การได้เอาตัวเองไปอยึ่ท่ามกลางธรรมชาติบ้างเป็นเรื่องดีค่ะ เหมือนได้มา ดีท็อกซ์จับของเสียออกจากอารมณ์ของเรา ไว้มาเที่ยวทะเลใต้ฝั่งอ่าวไทยบ้างนะคะ แล้วจะหลงรักเลย เชื่อวิ
ใช่เลยค่ะคุณวิ ได้เที่ยวแบบนี้รู้สึกผ่อนคลายมากๆค่ะ .. ปักหมุดเกาะพะงันไว้แล้วมีโอกาสเมื่อไหร่ไปแน่นอนค่ะ😍😍
สวยมากครับรูปนี้คุณ @piyamas
ขอบคุณค่ะคุณเบียร์😀😀
คุณสามีต้องโฟกัสนางแบบแน่ๆเลยรูปนี้ อิอิ
55555😄😄😄
คุณสามีจับจังหวะภาพคุณภรรยาได้สวยมากค่ะ :)
ขอบคุณค่ะคุณซี😍
ถ่ายภาพได้มุมมากเลยค่ะ ดูลงตัวพริ้วสวยดี 👍👍😁😁
ขอบคุณจ้าน้องนาง❤️